Phản Hồi về: Tìm chỗ học tiếng Nhật???

Trang chủ Diễn đàn Diễn đàn tiếng Nhật Tìm chỗ học tiếng Nhật??? Phản Hồi về: Tìm chỗ học tiếng Nhật???

Katness Everdeen
Thành viên

Mình thấy nhiều bạn có đặt câu hỏi là học tiếng Nhật ở Akira có tốt không nên cũng đóng góp chút cảm nhận sau khi học. Mình đã học xong khóa học N5 Hajime tại Akira. Nội dung học thì mình học bảng chữ cái với kiến thức từ bài 1 đến bài 6 Minna, tuần học cố định học 2 buổi học xuyên suốt trong vòng 2 tháng rưỡi. Hình như còn có khóa học cấp tốc nhưng mình thấy không cần thiết lắm nên đăng ký học khóa Hajime thôi. Sau đó mình có được giới thiệu phần mềm học tiếng Nhật Online cũng của Akira, thấy tiết kiệm hơn với lại đi làm về tối cũng ngại ra ngoài nên có đăng ký khóa học đấy luôn. Giá hình như là trên dưới 1 triệu gì đó bao gồm 1 khóa N5, N4 với giao tiếp cơ bản. Mình mới học thử được 2 tuần. Thấy khá Ok vì rảnh lúc nào có thể lôi ra học lúc đó, có giảng viên giải đáp câu hỏi trả lời cũng khá nhanh và kỹ. Mình thích nhất mấy phần học qua game với cả hình ảnh, vừa đỡ chán mà lại dễ nhớ. Khi mua thì trung tâm có cam kết phần mềm dùng không giới hạn thời gian, có thể cài trên cả máy tính lẫn điện thoại nên cái này mình thấy cũng tiện. Nói chung là mình học cách này thấy hợp, tiện mà kiến thức mình có được thấy cũng tương đương lại đỡ phải đi lại nhiều. Lười đi ra ngoài buổi tối lắm. Lạnh rồi :))) Nhưng học bằng phần mềm online thì mình nghĩ chỉ phù hợp với N5, N4 thôi chứ học lên cao thì không ổn lắm. N2, N3 vẫn nên học trực tiếp với giáo viên hướng dẫn. Đấy là vài cảm nhận của mình khi học thử các khóa học của Akira cả online với offline luôn. Mong sẽ có ích với mọi người.