7 mẹo nhỏ giúp bạn nói tiếng Nhật tự tin và lưu loát

Trang chủ Diễn đàn Diễn đàn tiếng Nhật 7 mẹo nhỏ giúp bạn nói tiếng Nhật tự tin và lưu loát

Dán nhãn: 

Chủ đề này bao gồm 0 phản hồi, có 1 voice, và đã được cập nhật lần cuối cùng cách đây khoảng  phi anh 2 tháng, 2 tuần trước.

• Người viết

phi anh
    Thành viên

1. Khỏi đầu bằng việc tin tưởng vào bản thân
    “Tôi sợ khi đứng trước nhiều người. Tôi sợ mọi người sẽ chế diễu tôi.Tôi sợ mọi ánh mắt nhìn về phía tôi v.v..”
    Đó có thể là những lời thì thầm thướng xuất hiện trong đầu bạn mõi khi xuất hiện trước đám đông. Điều đầu tiên bạn cần phải làm là hãy vượt qua nổi sợ của bạn.
    2. Nghe- nói- đọc – viết- lặp lại
    Nghe một chút – nói một chút – đọc một chút – viết một chút. Rồi sau đó cứ lặp đi lặp lại nhiều lần tạo thành thói quen.
    3. Lắng nghe
    Tiếng Nhật có thể xuất hiện ở bất kỳ đâu. Trên youtube,kênh radio, phim ảnh… Hãy tận dụng mọi thời gian rảnh để nghe tiếng Nhật và xây dựng một bộ từ vựng cho riêng mình
    4. Biến chiếc giương thành người bạn thân thiết. Tập luyện nói chuyện với nó nhiều giúp bạn tự tin khi nói tiếng Nhật.
    5 Đừng quá lo lắng về ngữ pháp
    Hãy nên nhớ rằng, người Nhật thậm chí còn chưa hiểu được tiếng Nhật. Hãy cứ mạnh dạn nói rồi sửa dần.
    6. Đọc báo tiếng Nhật và học 5 từ một ngày
    giúp bạn đỡ quên từ mới và sử dụng nó trước khi quên
    7 luyện tập- luyện tập- luyện tâp thường xuyên cho đến khi nhuần nhuyễn
    Nhật ngữ Newfocus
    website: newfocus-jp.edu.vn

Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.